Colette - SuperFam
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Colette - SuperFam

Nơi HS Colette cùng giao lưu

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Nội quy Col€tt€  Sup€rFam

Con trai,con gái?Kệ,cùng vui nào!!!!!!!!
Con trai Mạnh khoẻ
Con gái Duyên Dáng

Tung cánh bay cùng Col€tt€ Sup€rFam 
Ngôi trường màu đỏ!!!!!

[One shot] Số 3

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
mid.hankim.suju
Siêu quản gia
Siêu quản gia
mid.hankim.suju

Pet : [One shot] Số 3 Untitled4

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptyTue Sep 01, 2009 8:26 pm

*Author: mid [it's me]
*Rating: K +
*Pairing(s) (nếu có) EunHae.
*Disclaimer: tra tấn họ thế nào là quyền của tác giả, nhưng họ là của nhau
*Category:sad.

Số 3

[One shot] Số 3 So3

Ba giờ sáng ngày thứ ba ngồi viết lách

Viết về một con số 3

Nếu ngày đó, cá đếm từ một tới ba

Một, hai rồi phải buông tay của cá ra

Lúc ấy mới ghét số 3

Nước không muốn buông tay mà

“Lạch cạch”

“Lạch cạch”

Tiếng gõ chữ đều đều trên bàn phím hoà lẫn với tiếng mưa đang rơi ở ngoài kia. Hôm nay trời lạnh. Và mưa nặng hạt. Những giọt mưa đua nhau rơi xuống làm đung đưa các cành lá, sau đó, chúng mới chạm mặt đất. Trước cửa sổ phòng anh là cả một tán cây to, che hết cả ánh nắng mặt trời nên mỗi sáng khi thức dậy, anh đều dậy muộn và luôn trễ giờ làm. Mọi người phong cho anh là “sư phụ đi trễ”, luôn lấy điều đó ra làm trò cười.

Riêng anh, anh không thích như vậy. Căn nhà anh ở ọp ẹp ở một khu ổ chuột nào đó, cho nên trong nhà ít ánh sáng là một chuyện vô cùng bình thường. Anh đang cố dành dụm tiền để kiếm một căn nhà kha khá hơn bây giờ. Mặc dù giá thuê nhà không cao nhưng anh không muốn mình ở đây mãi, tối tăm thế này không thích hợp cho công việc của anh.

Anh hiện đang làm cho một xưởng in loại nhỏ nằm ở ngoại ô Seoul. Anh đảm nhiệm tất cả công việc trong xưởng, nào là viết truyện, in giấy, sửa máy in, có khi còn làm tạp vụ cho xưởng lúc cần. Nhưng cái chính, anh là một nhà văn. Anh chuyên viết về cuộc sống con người ở Seoul hoặc ở những nơi anh từng đi tới. Anh còn làm một nhà báo đi săn tin tức của các sao trong nước, và có thể ở ngoài nước.

Và bây giờ, anh đang chìm sâu vào ý tưởng, viết một tác phẩm nhỏ.

Cho người yêu của mình.

Không, chính xác là người anh yêu.

“Sáng sớm, tôi tận hưởng cái cảm giác sương lạnh ở Seoul trong căn phòng đầy u tối và lạnh lẽo. Suốt bao nhiêu năm nay, tôi đã vẫn cứ một mình như thế. Tôi tự kiếm tiền bằng nhiều hình thức, nhưng dĩ nhiên, không có trộm cướp đâu nhé! Mọi người bảo tôi có tài năng nên tôi đã lao vào viết văn, viết báo chí. Nhưng tôi vẫn đảm nhận công việc ở xưởng: như quét xưởng, lau xưởng, sửa chữa và bảo trì máy móc. Tôi đã yêu cầu tăng lương nhưng ông chủ SoMan nhất quyết không chịu, nếu tôi còn đâm đơn đòi tăng lương, tôi sẽ bị đuổi việc.”

Anh vươn vai, uống hết cốc sữa nóng mới pha. Đứng dậy một cách chán nản, anh mở tủ lạnh và xem còn gì ăn không.

Tủ lạnh trống.

Ví hết tiền.

Có lẽ anh là kẻ bất hạnh nhất thế giới. Đến một xu mua kẹo cũng không còn, kiểu này chắc lại ốm thêm nữa rồi.

_ Mình đã ốm lắm rồi, ông trời muốn mình ốm thêm!

Anh nhìn vào phòng bên cạnh và thấy một người đang thay áo. Anh phì cười, đã con trai rồi, thay áo mà còn đóng cửa hệt con gái. Anh và cậu ta là bạn cùng phòng, ở cùng nhau đã ba năm, cùng nhau trải qua bao kỉ niệm, cậu ta còn ngại gì nữa chứ.

“Kẹt”

_ Ai?

Cậu thanh niên ấy lập tức lấy cái chăn che bộ ngực của mình lại. Mặt cậu ấy đang đỏ cả lên, sợ hãi, hoảng hốt. Đằng sau cánh cửa kia là ai? Không phải gã háo sắc đấy chứ?

_ Cậu là con trai mà làm như con gái thế? Dễ nể thật!

_ Ra là cậu à? Làm tôi hết hồn!

_ Chứ cậu nghĩ là ai? Trong nhà này có mỗi tôi và cậu, không lẽ có ma à?

Cậu vẫn che thân thể mình lại. Còn anh, vẫn chưa chịu ra ngoài. Hai người cứ đứng chết trân như thế khoảng vài phút. cậu lên tiếng, phá vỡ bầu không khí im lặng này:

_ Sao chưa chịu ra? Tôi còn phải mặc áo nữa!

_ Mặc thì mặc đi!

_ Cậu phải đi ra, tôi mới mặc được!

_ Bó tay!

Và anh ra khỏi phòng.

“Tôi yêu em ngay lần đầu gặp mặt. Em có cá tính y hệt tôi, cũng đáng yêu, nhí nhảnh, hồn nhiên như thế. Nhưng mà này, không phải tôi tự khen mình đâu nhé! Tôi đang khen em đấy, ngốc! Tôi và em biết nhau đã lâu, tôi muốn thổ lộ tình cảm của mình nhưng tôi lại sợ rằng khi tôi nói ra. Em lại nghĩ rằng tôi điên.”

Anh tiếp tục viết tác phẩm của mình đến trưa. Trong khoảng thời gian đó, cậu bạn cùng phòng của anh ra ngoài làm ít chuyện. Anh rõ cậu đang làm gì và gặp ai.

_ Tôi ra ngoài tí nhé!

_ Lại đi đến chỗ đó à? Anh vẫn dán mắt vào màn hình.

_ Ừ! Cậu rành tôi quá còn gì! Thứ năm nào tôi chẳng đến đó?

Cậu khoác vội cái áo nâu sờn cũ, đóng sập cửa và bước đi trên phố. Cậu không biết rằng sau khi cậu đi, anh đã nói:

_ Bây giờ thì ngày nào cậu cũng đến đó, con cá ngốc! Không chỉ thứ năm đâu!

“Tôi đã quá nhút nhát nên không nói lên tình cảm thật sự của mình. Thế rồi, em có người yêu. Hai người yêu nhau công khai, không giấu giếm. Em nói rằng, em thật sự yêu người đó. Không hiểu sao, tôi đã đồng ý cả hai tay.”

_ Lee Hyuk Jae à!

_ Vâng?

Có người đang gọi anh ngoài cửa. Anh nắm tay nắm cửa và giật mạnh cho cái cửa mở ra. Một phụ nữ đã ngoài năm mươi tuổi, mặc bộ quần áo đắt tiền, cổ đeo dây chuyền vàng và một số thứ lỉnh kỉnh khác. Sau khi thấy mặt anh, bà đã lên tiếng:

_ Tiền nhà tháng này cậu chưa đưa tôi!

_ Vâng! Hiện con đang cháy túi, bác đợi vài hôm nữa có lương con sẽ đưa.

Bà ấy lườm anh một cái sắc lẻm rồi bỏ đi. Anh đứng đó gãi đầu và lo cho số tiền nhà, tiền điện, tiền nước đang chất cao như núi. Không biết làm sao mà trả.

“Em chỉ xem tôi như một người bạn. Tôi quá buồn và quá giận nên đã viết hết tất cả nỗi lòng của mình vào đây. Tôi cứ sợ rằng em sẽ đọc được vì cái tính tò mò của em. Hai tuần nữa, em sẽ làm đám cưới. Tôi sẽ không còn cơ hội nào nữa để nói lời yêu em. Đúng bản chất của tôi mà! Nhút nhát! Tôi bắt đầu sợ cái tính nhút nhát này của mình rồi.”

_ Hyukie à! Tôi về rồi đây!

Cậu về đến nhà và thấy anh đang lăn ra ngủ tại bàn làm việc của anh. Cậu thở dài.

_ Từ nay rút kinh nghiệm, không cho cậu cái tật bạ đâu ngủ đấy được!

Cậu nhìn lên màn hình vi tính. Cậu biết không nên tò mò nhưng cậu cũng cầm lấy con chuột, kéo thanh kéo lên xuống và nhủ thầm.

“Viết dài hơn rồi đấy!”

Cậu cởi áo khoác và dìu anh về giường. Khuôn mặt anh lúc ngủ đáng yêu thật, nó giống hệt một cậu bé, da mềm mại, mịn màng. Cậu không tin hồi xưa anh đã là một rapper. Cậu đưa tay vuốt ve cái khuôn mặt ấy. Cậu nhìn thấy đựơc sự mệt mỏi trên vầng trán. Anh phải gánh cả cái nhà. Rồi sau đó, anh quả là mạnh mẽ, đã tự đè nặng lên vai mình thêm một gánh nặng nữa là cậu.

Áy náy?

Khó xử?

Muộn rồi Lee Dong Hae.

Và kìa, anh đang khóc. Nước mắt chực trào ra ở hai khoé. Mũi anh đỏ. Miệng anh gọi tên một người.

_ Dong Hae …

_ Muộn quá rồi Hyukie à! Em đã hoàn toàn hứa với người ta, anh biết không?

_ Dong Hae …

_ Đừng khóc nữa, Hyukie!

Anh mở mắt.

Được sửa bởi mid.hankim.suju ngày Thu Sep 03, 2009 10:34 am; sửa lần 1.
mid.hankim.suju
Siêu quản gia
Siêu quản gia
mid.hankim.suju

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptyTue Sep 01, 2009 8:28 pm

Nhưng giờ khi hai ta đã chia xa

Thì nước là người thứ ba đứng nhìn cá với người ta

Con tim này không thốt ra một lời nào đứng nhìn cá mà nỗi buồn muốn tuôn trào lên khoé mắt

Nhưng được gì khi tình yêu vội mơ?

Số 3 là số chia xa và cũng là lần thứ 3 nước thức trắng để xếp quà dành tặng cá

Sinh nhật này của cá, nước mong sẽ mang lại cho cá nụ cười và không ai sẽ phụ người

Còn riêng nước, nước chấp nhận nỗi hiu quạnh

Dù cho là cá có lạnh

Cá vẫn cố gắng tránh nước

Nước mong đợi một điều gì đó quá xa vời

Vì …

Con cá hết thương vũng nước mất rồi

Mà nước vẫn cứ vậy thôi

“Hôm nay là ngày em và người ta đám cưới. Em mời tôi đến dự, nhưng tôi lại không dám đi. Tôi sợ rằng tôi sẽ khóc, tôi sẽ nhảy bổ vào người em yêu và đánh thật nhiều. Nhưng không được, vì đó là con gái, còn tôi là con trai, tôi đâu được phép đánh con gái, em nhỉ? Có khi đánh cô ấy, em lại hận tôi, lại khinh bỉ tôi, lại lánh mặt tôi thì sao? Chắc lúc ấy tôi còn đau đớn hơn nhiều việc tôi mãi mãi mất đi em.”

“Hôm nay em dậy sớm. Còn tôi thì dậy trễ. Lúc tôi dậy, em đã đi rồi. Em còn nhắn cho tôi vài dòng nữa. “Tôi đi đây. Giữ gìn sức khoẻ.” .”

“Em biết đó, tôi yêu em mà. Tôi đã khóc rất nhiều. Tôi liên tục đập vỡ quả cầu pha lê tôi tặng em nhân ngày sinh nhật.”

“Nhưng sao … em lại để chúng lại cho tôi … ?”

Anh vô tình tìm thấy dưới gối của cậu có một lá thư nhỏ. Sau khi anh đọc, nước mắt anh đã rơi nhiều nay lại càng nhiều hơn. Anh yêu cậu, yêu Lee Dong Hae mất rồi. Anh cứ ngỡ tình yêu của mình là đơn phương. Nhưng ….

Dẫu cho anh tìm người mới, dẫu cho anh có nhận lời

Thì anh vẫn yêu em thôi

Những bài rap chỉ có em, chỉ có anh

Chứ không có người thứ ba và …

… kể từ nay sẽ không có thêm ai cả

Con tim anh thề với trời rằng sẽ quên em đi

Nhưng bây giờ anh lại nhớ những kí ức như giấc mơ

Nhưng chắc là giờ em đã thương người ta

Mỗi cuộc tình không thể có tình tay ba

Mà chỉ có người thứ ba

Đó là anh

Con số 3 đó là anh

“Lee Hyuk Jae à,

Thật buồn cười khi em lại gọi cả họ lẫn tên của anh. Em thích gọi Hyukie hơn nhưng có lí do nên em mới phải gọi anh như thế. Anh à, anh bắt đầu trở nên văn chương từ lúc nào thế? Hễ nói câu nào ra với em, anh cũng đều văn chương bay bướm cả. Anh còn hát những bài rap có 1 không 2 nữa cơ. Em đều rất hạnh phúc mỗi khi nghe anh hát và đàn cho em nghe. Hyukie à, em thật sự rất yêu anh, yêu rất nhiều.

Nhưng anh biết gì không? Em sợ lắm! Em chỉ là một kẻ ăn bám tự dưng ở đâu chui lọt vào nhà anh, thuê nhà không trả tiền. Anh đã đòi giành trả hết tất cả các khoản chi phí cho em. Em sợ, em chỉ là một con ruồi nhặng, quấy phá cuộc đời anh.

Em thật sự rất đau khổ khi nhìn thấy tác phẩm nhỏ mà anh viết, anh đã có người mình thích rồi. Anh đã yêu một cô nàng nào đó. Anh là một người bình thường, không như em. Em chỉ là một người mắc bệnh gay không hơn không kém.

Chính vì thế, em quyết định sẽ quen với Ariel, mặc dù em không yêu cô ấy. Cô ấy cũng biết điều đó nhưng cô ấy lại bảo chỉ cần cô ấy yêu em là đủ rồi. Em tự hổ thẹn với bản thân. Em tự hứa rằng sẽ cưới cô ấy, sẽ bù đắp những khoản đau khổ mà em đã gây ra. “Có vay, phải có trả”.

Em nghe được trong giấc mơ anh đã gọi tên em. Em thực sự ngỡ ngàng, anh yêu em ư? Vậy người trong tác phẩm của anh … là em ư? Em thật sự không thể hiểu nổi. Tại sao anh không ghi tên? tại sao anh không nói với em? Để bây giờ muộn quá rồi!

Em đã thấy những giọt nước mắt của anh. Nó lạnh và mặn. Giống như những giọt nước mắt của em hằng đêm.

Chắc hẳn khi anh đọc cái này, em đã là một người chồng của một người vợ xinh đẹp, ngoan hiền, dễ thương. Cô ấy không có tội, phải không anh?

Ngày 4 tháng 4 năm 2009

Em yêu anh

Lee Hyuk Jae”.

Hôm nay, là ngày 25 tháng 10 năm 2009.

------------------------------------------------------------

DongHae đã cố tình ghi ngày 4/4 vì DongHae muốn EunHyuk biết rằng, cậu đã yêu EunHyuk và đọc tác phẩm nhỏ của anh từ rất lâu rồi. Ngày Donghae bắt đầu viết thư là 4/4, sinh nhật EunHyuk, và anh kết thúc lá thư trước ngày 25/10 hai tuần. Đáng lẽ, tôi phải để là ngày 15/10, ngày sinh nhật DongHae, nhưng EunHyuk đã tặng quà là quả cầu pha lê cho DongHae rồi, nghĩa là đã qua sinh nhật DongHae, nên tôi mới để là ngày 25/10

Mọi lỗi type trong fic hay đọc có khó nghe, hoàn toàn là do chủ ý của tôi

Enjoy and comment :}
SaeuP-G {4D}
Gôm
Gôm
SaeuP-G {4D}

Pet : [One shot] Số 3 Untitled1-3

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptyTue Sep 01, 2009 10:06 pm

Con Cá với con Khỉ ngố ấy......T_T....fic này buồn ghê ấy....Ending T_T,,,,Au tự nghĩ à...côg nhận trình văn của au ghê gớm wá....^^
Siêu quản gia
Siêu quản gia
mid.hankim.suju

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptyThu Sep 03, 2009 8:01 am

lâu rồi tớ không viết fic buồn Smile) Không ngờ kì này lại thành công. Ending này hoàn toàn do au tự nghĩ ra, không ai góp ý đâu nhé ^^ cách hành văn của au ghê ghớm là sao? Ý cậu là sao?

Au có blog plus nhé! Nếu cần add nick au sẽ thấy thôi ^^
SaeuP-G {4D}
Gôm
Gôm
SaeuP-G {4D}

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptySat Sep 05, 2009 8:06 pm

Thế tức au ko có bên 360kpop sao?...
____
Trình văn của au ghê gớm tức là cao siêu ấy............Smile........m` mún viết fic nhắm ...mà cái trình văn kụa m`...nó....... gu24
mid.hankim.suju
Siêu quản gia
Siêu quản gia
mid.hankim.suju

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptySat Sep 05, 2009 8:20 pm

À au có bên 360Kpop nhưng vì mâu thuẫn nên không vào nữa ^^

Trình văn của au được thế là có sự giúp đỡ, nhờ những bạn comment nhiệt tình đã giúp au khắc phục điểm yêu. Hehe. Em muốn viết fic thì cứ viết đi! Có gì au làm beta reader cho Smile)

Em xem fic au có lỗi gì không?
SaeuP-G {4D}
Gôm
Gôm
SaeuP-G {4D}

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptySun Sep 06, 2009 6:26 pm

Fic au có nọi dung hay lắm......Nhưng lúc đầu e đọc thì ko biết ai là Hae ai là Hyuk ...khoảng giữa giữa thì đoán ra....^^
™(¯ªVª¯)£¥§Ä_£¥§E(¯ªVª¯)™
[Adnim]Nít quỷ siêu phàm
™(¯ªVª¯)£¥§Ä_£¥§E(¯ªVª¯)™

Pet : [One shot] Số 3 Untitled5

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptySun Sep 06, 2009 6:39 pm

định 88888 ngoài chũ đề àh ???
đề nghị trở lại chũ đề gấp !!!!

Thân LySa
http://vn.myblog.yahoo.com/pekute_love_nhockvip/
mid.hankim.suju
Siêu quản gia
Siêu quản gia
mid.hankim.suju

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 EmptySun Sep 06, 2009 8:11 pm

Cái này hoàn toàn không tám nhé, bạn ấy đang góp ý vào fic của ss cơ mà! Bạn ấy hoàn toàn đang comment đấy! Nếu có tám trong fic của ss là ss nhắc ngay.

Thân

Smod
Sponsored content

[One shot] Số 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: [One shot] Số 3   [One shot] Số 3 Empty

[One shot] Số 3
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [One shot] Mùa bong bóng bay